Fairy-Ro

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 602|ตอบกลับ: 0

[ระบบ] ระบบ Enchant ของเซิฟเวอร์

[คัดลอกลิงก์]

4

4

33

เครดิต

Newbie

Rank: 1

เครดิต
33
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zeroviepel20 เมื่อ 2023-10-3 20:36

ระบบ Enchant ของเซิฟเวอร์ Fairy RO

แหม่ ผมว่างอีกหละ 555 วันนี้ผมจะมาแนะนำระบบ End Game ที่ทำให้การทำของเซิฟนี้ไม่มีที่สิ้นสุด

ระบบที่จะเผาเงิน เผาCashของคุณอย่างมหาศาล ไม่ว่าคุณจะคิดว่ามันสุดแค่ไหน มันก็ยังมีสุดกว่า นั่นก็คือ

"ระบบ Enchant"

ถ้าหากคุณทำของตีบวกจนรู้สึกว่าพอหละ หรือขี้เกียจหาเงินมาบวกต่อแล้ว ผมแนะนำให้เริ่มทำ Enchant ครับ

โดยเริ่มต้น หินEnchant ทุกก้อนจะออกจากจุดๆเดียวนั่นก็คือ ตู้ Enchantments ตรงนี้ครับ

เหรียญที่ใช้หยอดตู้หาได้จากการล่าบอสโลก(มีโอกาสได้) และ Cash Shop เท่านั้นครับ

เมื่อคุณมีเหรียญแล้วก็ทำการกดที่ตู้ได้เลย มันจะทำการใช้เหรียญทั้งหมดที่คุณมีสุ่มออฟออกมาเป็นหินครับ

**แต่ถ้าไม่อยากเสียรวดเดียวอยากลุ้นทีละก้อน ก็กดคุยกับตู้ซ้ายมือแล้วเลือกข้อ 2 ครับ

ออฟในตู้นี้จะมีเยอะมากๆ สุ่มจากออฟทั้งหมดที่มีในโลก RO มาไว้ที่ตู้นี้ตู้เดียว หวังว่าคุณจะได้ออฟที่ต้องการนะครับ

หลังจากได้ออฟมาแล้วให้มาโซนตีบวก ออกห้องทางขวา จะพบกับ NPC ที่ตั้งห้องว่า "เสริมแกร่งด้วย Enchantment"

เริ่มต้นให้คุยกับเขาแล้วเลือกข้อ 2 แล้วเลือกหินที่ต้องการจะยัดใส่อุปกรณ์

จากนั้นคุย NPC คนเดิมอีกครั้้ง เขาจะบอกว่าตอนนี้กำลังจะออฟอะไร

ให้เราเลือกข้อแรกเพื่อเลือกอุปกรณ์ที่จะออฟ ตามจำนวนหินที่เรามี

อย่างในตัวอย่างผมอยากออฟ Shadow ประดับข้างขวา

หลังจากเราเลือกอุปกรณ์ที่ต้องการแล้ว มันจะถามถึง Slot ช่องไหนที่เราต้องการใส่เข้าไป

แล้วก็เสร็จครับ

อย่างที่ผมผมบอก นี่คือคอนเทน End Game ครับ แนะนำว่าทำของในตัวให้สุดก่อน แล้วค่อยมาสุ่ม
เตือนด้วยความหวังดี เพราะมีเท่าไหร่ ก็ไม่พออออออออออออ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

อุปกรณ์พกพา|Fairy-ro

GMT+7, 2024-5-9 22:23 , Processed in 0.104225 second(s), 18 queries .