Fairy-Ro

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 1700|ตอบกลับ: 4

สถานที่ฟาร์มและวิธีฟาร์มเวลตั้งแต่เริม

[คัดลอกลิงก์]

8

8

96

เครดิต

ผู้ดูแลบอร์ด

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

เครดิต
96
เริ่มแรกให้ตี Picky — Dorps ที่แมพล่างของ Morroc Town จนเปลี่ยนคลาส 3 อย่าลืม!กดบัพละเพื่อความสะดวก

วาร์ปทั้งหมดจะอยู่วาร์ปล่างมอนะครับ

[ข้อควรระวังระหว่างเปลี่ยนอาชีพต้อนที่คลาส 2 จะเปลี่ยนคลาส 3 จะต้องเลือก Rebirth อย่าข้ามไปคลาส 3 เลย เพราะจะเวลได้แค่ 200 และไม่สามารถเปลี่ยนคลาส 4 ได้ และจะจุติไม่ได้นะครับ]

! อย่าลืมอัพสกิลพ้อยให้หมดก่อนละไม่งั้นเปลี่ยนอาชีพไม่ได้นะ !

้่เปลี่ยน คลาส 3 เรียบร้อยแล้ว ให้ไปเก็บเวลที่ Magma Dungeon ชั้น 1 ก่อนนะครับ โดยอดทนตี Blazer   จะให้ค่า EXP เยอะมากครับ [คอสตูมเริ่มแรกจะช่วยได้ในระดับนึงครับ

พอฟาร์มจนดันแล้วก้อมาเปลี่ยนคลาส 4 ให้เรียบร้อยครับ [สำหรับอาชีพที่ ไม่ได้เป็น Hi-Class ต้องมาเปลี่ยนคลาส 4 ที่ตัวนี้ นะครับ]

คลาส 4 แล้วจะมีสกิลแรงๆเยอะครับ เราสามารถเริ่มฟาร์มที่ Magma Dungeon ชั้น 2 ได้แล้ว พอจุติได้ซัก 10 รอบ ให้ขึ้น Magma Dungeon ชั้น 3 จะฟาร์มได้ยาวๆเลยครับ

สำหรับท่านที่รู้สึกว่าเริ่มโหดขึ้นมาแล้ว ผมแนะนำ ปราสาทเจ้าหญิงแห่งแมลง จะเวลไวมาก และดอป OBB มาสุ่มการ์ดไปแลกที่ตู้แลกการ์ดได้ครับ

ขยับความโหดขึ้นมาอีกหน่อย ให้ไป ดันนิฟล์เฮมครับ เวลไวสุดๆ แต่มอนเคอร์โหดมากๆ เข้าไปแล้วจะมีเควสคราฟของหลายอย่างนะครับลองไปดูกันได้เลย

ทั้งนี้ทั้งนั้นที่ผมแนะนำไปผมแชร์จากที่ผมเล่นเองนะครับใครมีวิธีที่ดีกว่าแนะนำกันมาได้เลยครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x

1

13

45

เครดิต

Newbie

Rank: 1

เครดิต
45
โพสต์ 2023-10-9 08:27:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้เริ่มเก็บเวลแบบไม่มีคอสยากมาก

0

1

37

เครดิต

Newbie

เครดิต
37
โพสต์ 2023-10-9 09:44:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
.      

0

1

34

เครดิต

Newbie

เครดิต
34
โพสต์ 2023-10-12 09:46:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด

0

3

24

เครดิต

Newbie

เครดิต
24
โพสต์ 2023-10-13 22:28:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คอสตูมเริ่มต้นหาจากไหนเหรอครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

อุปกรณ์พกพา|Fairy-ro

GMT+7, 2024-5-9 16:16 , Processed in 0.103105 second(s), 20 queries .